การทำบุญ

คือพ่อเราก็เคยบอกนะคะว่าการทำบุญไม่ต้อง/จำเป็นอยู่แค่ในวัดทำข้างนอกก็ได้บุญให้อาหารสัตว์/ทำทางทำอะไรที่ช่วยเหลือผู้อื่นก็ได้บุญช่วยนิดหน่อยยังไงก็คือบุณแต่คือเราอยากจะทำบุญให้คนที่เสียชีวิตไปแล้วอะค่ะแต่เราไม่ค่อยเข้าวัดหรือประมาณว่าดวงไม่ค่อยสมกับวัดเวลาซื้อของจะไปทำบุญก็ไม่ได้ไปอะไรประมาณนี้ค่ะเลยอยากจะสอบว่าทำบุญทำที่บ้านมีอะไรบ้างคะแบบว่าทำเสร็จแล้วอุทิศให้กับคนที่เสียชีวิตไปแล้วอะคะเช่นสวดมนต์ได้หรือเปล่าหรืออื่นๆมีอะไรบ้างช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่