ตามหาการ์ตูนหุ่นยนต์ครับ

ตามหาการ์ตูนหุ่นยนต์ครับ ผมดูประมาณช่วงปี 2010 ในจานส้มมั้งถ้าจำไม่ผิด เนื้อเรื่องจำได้คร่าวๆว่าต้องไปสู้กับตัวอะไรซักอย่างมีตัวนึงที่มันใช้เคียวในการต่อสู้ จำได้ว่ามีฉากฟันเพื่อนพระเอกคาหุ่น มีฉากที่มันใช้เคียวตัดแขนตัดขาผู้หญิงฝั่งพระเอกแถมพูดว่า "จงตายซะๆ" ไปด้วยแล้วพระเอกมันแพ้เลยกลับไปฐานไปเอาหุ่นอีกตัวแล้วมาสู้อีกทีแล้วก็ชนะ จำได้ว่าตอนที่มันสู้กับ Boss ใหญ่ พระเอกมันพูดว่า "แกบังอาจฆ่าคุณ....(จำชื่อไม่ได้แต่เป็นชื่อคนในกลุ่มมันนั่นแหละ)" ไปด้วย จำได้แค่นี้ พี่ๆท่านใดรู้ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ อยากดูมาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่