ปกติเวลาซื้อของใช้ ดีลราคาถูกกว่าช้อปหรือหน้าร้านซื้อที่เว็บหรือแอพไหนกันบ้าง?

สวัสดีค่า ปกติคือเราเป็นคนซื้อ/ช้อป ของแต่ไม่ค่อยรู้แหล่งดีลที่ราคาถูกอ่ะค่ะ พอเลื่อนเฟสหรือทวิตเตอร์เจอคนได้มาในราคาน่ารักมาก คือเราใช้แอพทั่วไปที่ดังๆ อย่าง
Shoppee - ซื้อเสื้อผ้า/ของกิน/ของใช้ (อันนี้คิดว่าส่วนมากก็รู้จักกันอยู่แล้ว แต่ส่งฟรีคือหลอกลวงมาก55555)
GoWabi - อันนี้เราจะจองพวกคอสคลินิกทำหน้า แว๊กขนกับนวดเป็นส่วนใหญ่ (แอพดูใช้งานงงๆ แต่ได้ราคาที่ถูกกว่าไปซื้อเองมากอยู่ค่ะ )
Booking - อันนี้จองที่พักทั่วไปเลยค่ะ (หลักๆที่ใช้ส่วนตัวเพราะว่าวิธีการจองดูไม่ซับซ้อน ใช้งานง่าย)
Konvy - อันนี้เห็นขายพวกเครื่องสำอางค์ กำลังจะไปลองใช้ค่ะแต่เห็นผ่านๆเรื่องมีคนกังวลสินค้าปลอม แต่ขอลองไปใช้เองก่อนงับหรือถ้าใครเคยใช้แนะนำได้นะคะ

พอมีแอพแนะนำเพิ่มเติมนอกเหนือจากนี้ ที่ได้ดีลราคาดีราคาถูกอีกมั้ยคะ จะลองไปเลื่อนๆดูค่า อยากมีแหล่งทางเลือกในการใช้จ่าย/บริการที่มากขึ้นค่ะ ขอเป็นเว็บหรือแอพที่ยังไม่ปิดตัวลงนะคะ ขออนุญาตแท็กห้องที่มีคำเกี่ยวข้องนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่