สอบถามผู้รู้เรื่องการคืนรถค่ะ

ขอสอบถามเรื่องการคืนรถค่ะ ดิฉันได้โทรติดต่อไปยังธนาคารแห่งหนึ่งเพื่อขอทำเรื่องการคืนรถ
ทางธนาคารให้ส่งสำเนาบัตรประชาชนพร้อมเขียนระบุสาเหตุมาด้วย ดิฉันได้ส่งเอกสารกลับไปให้เรียบร้อย
ทางเจ้าหน้าที่ได้โทรกลับมาและบอกขั้นตอนของการทำคืนรถคือ จะมีการนำรถไปขายทอดตลาดและอาจจะมีส่วนต่าง
ซึ่งทางผู้เช่าซื้อต้องเป็นผู้ชดใช้ชำระเอง   คำถามคือ
1. ดิฉันผ่อนมาแล้ว 4 งวด ไม่เคยผิดนัดใดๆ (นอกจากที่ผ่านมาเคยมีการขอพักชำระหนี้มาแล้วเป็นจำนวน 3 ครั้ง ครั้งละ 3 เดือน) แบบนี้ดิฉันผิดสัญญาอะไรมั้ยคะ)
2. ในวันที่ทางเจ้าหน้าที่เค้าจะมาเอารถ ดิฉันต้องเตรียมอะไรบ้างคะ เช่น เอกสารของตัวเอง  หรือควรถ่ายภาพรถยนต์ไว้มั้ย  
3. ทางเจ้าหน้าที่จะมีเอกสารอะไรมาให้เราเซ็นมั้ยคะ และเราควรเซ็นมั้ย
4. ถ้ารถที่นำไปขายทอดตลาดแล้วขาดทุนมีส่วนต่าง ตรงนี้ดิฉันต้องจ่ายมั้ยคะ หรือควรทำอย่างไรคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่