ทำไมหาช่องโหว่ออกหมัดไม่ได้เลย?

คือ ผม แค่อยากจะพอมีทักษะมวย เลยฝึกเองที่บ้าน เรื่องความแรงผมว่าผมต่อยแรงพอตัว ทักษะต่างๆก็มั่นใจว่ามันไม่น่ามีไรผิด แต่พอมายืนหน้าคน(พ่อผมเองเห็นผมฝึกเลยเข้ามาดู) กลับไม่เจอช่องว่างการปล่อยหมัดเลย แล้วอีกคนก็กดผมยับจนมุม ถามว่าต่อยออกไปได้นะแต่ผมรู้สึกว่ามันไม่ได้ เลยตั้งสมมุติฐานขึ้นมา 1.ผมไม่กล้าต่อยเพราะเขาเป็นพ่อรึป่าว 2.หรือพ่อดูตัวใหญ่กว่าเลยกล้าๆกลัวๆ 3.หรือยังไม่มีประสบการณ์ 4.ที่ผมฝึกคือการออกหมัดอย่างเดียวอาจจะยังไม่พอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่