สอบถามเกี่ยวกับรอบโควตาคณะบริหารธุรกิจ สาขาการบัญชีมช.ปี 65 ค่ะ

สวัสดีค่ะอันนี้เป็นกระทู้เเรกของเราเลยค่ะ ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะคะ 🙇🏻‍♀️

คือตอนนี้เราอยู่ม.6 เเล้วเครียดกับเรื่องมหาลัยหนักมากเลยค่ะส่วนตัวเราไม่หวังรอบพอร์ตเลยจริงๆตั้งเเต่ไหนเเต่ไรเพราะเราเป็นคนที่ไม่มีผลงานอะไรเลยเเถมปีนี้มีโควิดด้วยค่ายต่างๆก็ไม่ได้ไปค่ะ😭 เราเลยกะเอารอบ 3 เเต่กลัวหลุดค่ะเลยมองหารอบโควตาที่เราพอจะสมัครได้เราไปเจอโควตานอกเขต 17 จังหวัดภาคเหนือของมช. มาค่ะ เราลองอ่านรายละเอียดคร่าวๆ จากประกาศปี 64 ดูเเล้วน่าสนใจมากค่ะ (มีคำถามอยู่นิดหน่อยค่ะ😅 คือถ้าเราอยู่กรุงเทพสมัครได้ใช่มั้ยคะ) พี่ๆคนไหนมีประสบการณ์สามารถมาเล่าได้เลยนะคะเราอยากเก็บเป็นข้อมูลไว้ด้วยค่ะ

ปล.เราอยู่สายศิลป์-คำนวณนะคะ

ขอบคุณทุกๆคนที่มาให้ปสก.เเล้วก็คำเเนะนำล่วงหน้าเลยนะคะ ขอบคุณมากจริงๆค่ะ🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่