เป็นหมอสามารถไม่อยู่เวรได้มั้ยคะ?

คือตอนนี้หนูมีความสงสัยเกี่ยวกับการเป็นแพทย์อะค่ะ คือคุณแม่อยากให้เป็นแพทย์มากๆเลยค่ะ ตัวหนูก็มีปัญหาข้อเดียวเลยค่ะ คือการอยู่เวรช่วงปีใหม่อะค่ะ หนูชอบวันหยุดช่วงนี้มากๆเลย ให้หนูไปทำช่วงอื่นแทนก็ได้ค่ะ ที่หนูสงสัยคือ****เป็นแพทย์สามารถไม่อยู่เวรได้มั้ยคะทั้ง รบ.รัฐ/เอกชน****เลยค่ะ แต่ถ้าไม่สามารถไม่อยู่เวรไม่ได้มันมีวิธีการในการไม่รับเวรช่วงวันหยุดปีใหม่มั้ยคะ(ส่วนตัวหนูไม่อยากแลกเวรถ้าไม่จำเป็นอะค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่