แฟนยังไม่ลืมเเฟนเก่า ทำอย่างไรดีคะ ?

คือเรากับเเฟนคบกันมาได้ 8 เดือนเเล้วค่ะ  เเละก่อนหน้านี้เค้าก็พึ่งกับเเฟนเก่าเค้ามาได้ประมาณ 5 เดือน ก่อนที่จะมาคบกับเรา อันนี้คือเขาบอกเรานะคะ ว่าเลิกกันไปตั้งนาoเเล้วไม่ได้คิดอะไรเเล้ว เเต่คือ การกระทำเค้ามันบอกอ่ะค่ะ ว่าเขายังไม่ลืม หรือยังคุยกันอยู่บ้าง..... เพราะว่า เขามีเฟส 2 เฟส ซึ่งอีกเฟสนึงเราไม่ได้เป็นเพื่อนกันเขานะคะ เเละเขาก็ไม่ทราบว่าเรารู้ว่าเขามีอีกเฟสนึง เเล้วเฟสนั้นคือเขาชอบเเชร์สิ่งที่เเฟนเก่าทำ เช่น ความทรงจำเมื่อ 1 ปีที่เเล้วอะไรเเบบนี้อ่ะค่ะ ที่มันเเจ้งเตือนในเฟสเเล้วเขาเเชร์ออกสู่สาธารณะ เเละก็มีพวกเพลง cover ที่เเฟนเก่าเขาร้อง คือเเฟนเก่าเค้าร้องลงยูทูปค่ะ เค้าก็จะชอบเเชร์ที่หน้าวอลเขา เเละเเฟนเก่าของเขาก็มากดหัวใจไรงี้ ซึ่งสิ่งที่เราก็ตามดูอยู่ห่างๆ เราคิดว่าเค้าเลิกกัน เออเค้าน่าจะยังทำใจไม่ได้ร้อยเปอร์เซ็นเเหละ ใครมันจะไปทำใจได้เร็วขนาดนั้น ..... เเต่การกระทำของเขามันทำเเบบนี้มาเรื่อยๆ จนเราคบกันได้ 5 เดือน เราทนไม่ไหวจนเราต้องถามออกไปว่า ผู้หญิงคนนี้คือเเฟนเก่าเธอหรือเปล่า ตอนเเรกเขาเงียบค่ะ ไม่ได้ตอบอะไร ผ่านไปประมาณ 15 นาที เขาถึงตอบว่าใช่ เเต่เลิกกันไปนานเเล้วนะ ไม่ได้คิดอะไรเเล้ว เเล้วเราก็ถามต่อว่าเธอทำอะไรเธอเเคร์หัวใจเราบ้างมั้ยอ่ะ ที่เธอเเชร์เเล้วกดใจกับเเฟนเก่าของเธอ เธอคิดถึงใจเราบ้างไหม ถ้าเธอเป็นเราเธอจะเสียใจมั้ยถ้าเรากลับไปคุยกับเเฟนเก่าเหมือนเธอ เรากับเเฟนเก่าก็ไม่ได้เลิกกันเเบบเกลียดกันนะ เรายังเป็นเพื่อนกัน เเต่เราก็ไม่เคยเอาเขาเข้ามาในโลกของเราสองคนเลย เเต่นี่อะไรอ่ะ ทำไมเธอทำเหมือนเธอยังไม่ลืมเเฟนเก่า ยังคิดถึง ยังอาลัยอาวรณ์ ถ้าเธอยังไม่ลืมเธอไปได้นะ ไปคุยกันดีดีไปอยู่กับคนที่เธอรักจริงๆเถอะ อย่าอยู่กันเเบบนี้ ไม่ไหวว่ะ ( เหมือนนางเอกเลยใช่มั้ยค่ะ เเฮะๆ เเสดงอ่ะค่ะ บทเจ้าน้ำตาต้องมา ) หลังจากที่เราพูดจบเค้าก็ไปลบทุกอย่างที่เกี่วกับเเฟนเก่าเค้าหมดเลย เเต่เหมือนจะดีใช่มัย้ที่เค้าทำเเบบนี้ เเต่มันไม่ได้เป็นเเบบนั้นค่ะ ทุกวันนี้เขาเหมือนปกปิดว่ามีเรา เขาไม่เคยอะไรถึงเราเลย ทำเหมือนโสดตลอดเวลา เเละเหมือนเราพยายามอยู่ฝ่ายเดียว ..... เหนื่อยมากๆเลยค่ะ เเต่ก็รักเขาด้วย เเต่ถามว่าเดินออกมาได้ไหม คิดว่าได้ค่ะ อาจจะเจ็บเเต่มันจบเเน่นอน เเต่ก่อนจะเดินออกมา คือหนูอยากลองให้มันหมดทุกวิธี จนไม่มีวิธีใดที่จะทำให้เขารักหนูมากกว่านี้ได้เเล้ว .... เอาจริงๆหนูไม่กล้าพูดเลยนะคะว่าเขารักหนู เพราะว่า สิ่งที่เกิดขึ้นก่อนหน้านี้คือเขากับเเฟนเก่า ทำให้เรารู้ว่า เขามีอีกเฟสนึงเป็นเฟสที่เขาคุยกับเเฟนเก่า เขายังติดต่อกันอยู่ เขายังนี่อะไรด้วยกันอยู่เลย มันทำให้หนูคิดว่าเอ่อเขาเอาหนูมาเเทนที่แฟนเก่าเค้าหรือเปล่า ..... เพราะ เเม้เเต่ชื่อที่เขาเรียกหนู ก่อนหน้าที่หนูจะจับได้นะคะว่าเขายังคุยกัน เขาเรียกหนูว่า ..... ซึ่งเป็นคำเดียวกับที่เค้าเรียกแฟนเก่าเค้าค่ะ.... TT ง่าาาา พิมมาถึงตรงนี้ร้องไห้เฉยเลย เอาเป็นว่า
หนูอยากได้คำปรึกษาค่ะ อยากได้คำปรึกษาจากพี่ๆ เพื่อนๆ ในพันทิป ว่าหนูควรทำอย่างไรต่อไป ควรอยู่ต่อไหม หรือว่าเลิก ถ้าเลิกควรหาเหตุผลยังไงที่ห้เขาอ้างไม่ได้ เเละไม่ได้โยนความผิดดให้เราว่าเรางี่เง่าค่ะ ..... ฝากด้วยนะคะ หนูจะตั้งใจอ่านของทุกคนเลยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่