เรียนจิตวิทยาป.ตรีที่ไทยแล้วไปต่อป.โทที่ต่างประเทศได้ไหม

ตามหัวข้อเลยค่ะ ถ้าเรียน ป.ตรี ที่ไทย แล้วเราสามารถไปเรียนต่อ ป.โท ที่ต่างประเทศได้ไหม เพราะมีคนบอกว่าอาชีพนักจิตวิทยาไม่ค่อยฮิตในไทยหางานยาก ส่วนใหญ่จะฮิตที่ต่างประเทศ ง่ายๆเลยกลัวเรียนจบมาไม่มีงานทำค่ะ เลยคิดเผื่อไว้ถ้าเลือกเรียนจิตวิทยาคลินิกแล้วมีโอกาสได้เรียนต่อก็อยากจะหางานดีๆที่ต่างประเทศ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่