แฟนเก่าจะกลับมาไหม

เราโดนแฟนบอกเลิก ที่คบกันมา6ปี เคยเลิกกันครั้งหนึ่ง ที่เลิกตอนนี้เพราะความขี้แง เอาแต่ใจ
เขาบอกเหนื่อย ที่ทำให้เราหายเศร้าไม่ได้สักที เพราะเราเสียใจที่เขาเหมือนจะอิ่มตัวกับเรา เราร้องไห้เป็นเดือนกว่าๆเลยค่ะ เขาบอกรักเราน้อยลง แต่เค้าก็ไม่ได้เลิกกับเรานะคะ เขาค่อยปลอบ ค่อยโอ๋เราตลอดเป็นเวลาเดือนกว่าๆ จนเหมือนเขาไม่ไหวแล้ว เขาก็บอกเลิกเราไปค่ะ แต่เขาก็บอกนะคะ ว่าอาจจะกลับมาคบกับเราอีก เขาบอกจะกลับมาในอีก3เดือน เขาบอกให้รอดูวันนั้น เพราะเขาก็เองก็บอกว่า ไม่มีใครรู้อนาคต
เขาบอกอยากให้เราดูแลตัวเอง รักตัวเองมากๆ เลิกร้องไห้ อยู่คนเดียวให้ได้ ให้เราโตขึ้น ให้ทำอะไรเพื่อตัวเอง เลิกทำอะไรเพื่อเขา เขาบอกจะค่อยดู ไม่ได้ไหน  ค่อยเป็นห่วงอยู่ แต่ตอนนี้ให้กลับไปเป็นแฟนเลยคงไม่ได้ เหมือนเขาอยากได้ชีวิตที่อิสระด้วย
อยากจะถามนะคะว่า เราจะได้แฟนเก่าคืนไหมเพราะเรารักเขามาก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่