แมวท้องโดนหมากัดจะแท้งลูกไหมคะ

แมวของเราท้องอยู่ค่ะ ท้องแบบใกล้คลอดมากๆแล้ว เช้าวันนี้น้องโดนหมาที่บ้านที่เลี้ยงอยู่กัด ไม่มีเลือดออกอะไรนะคะ แต่กัดจริงแบบ น้ำลายเต็มตัว เป็นลอยดิน ขนแข็ง ตัวเหม็นเลย แถมยังอาบน้ำไม่ได้อีก
คือเราอยากรู้ว่าถ้าโดนกัดอย่างงี้น้องจะแท้งไหมคะ ค่อนข้างกลัวเลย

น้องเคยท้องแล้วนะคะ ตอนยังไม่ได้รับมาเลี้ยงน่าจะท้อง2-3แล้ว และน่าจะคลอดเองตลอด เราไม่ได้ถามเจ้าของเก่าค่ะ เขาบอกว่าคลอดหลายคอกแล้ว

อาการตอนนี้คือ น้องก็นอนนั้นแหละ แล้วก็ไม่มีเลือดออกค่ะ

กังวลมาก ถ้าแท้งเราจะพาไปเอาออกค่ะ คืออยากทราบก่อนคะ ว่ามีโอกาศไหมที่จะแท้ง พอดีไม่ค่อยมีเงิน '-'
เพี้ยนหลงรัก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่