นกหรือค้างคาวไม่รู้คะบินมากัดที่คอตอนกำลังขี่มอไซค์

เรื่องคือ แฟนเรา(เป็นผู้ชาย) ขี่มอไซค์เวสป้าไป7-11ปกติทางออกหมู่บ้านใช้ทุกวัน แต่วันนี้จู่ๆ มีนกหรือคางคาวไม่รู้นะคะ บินมากัดคอตอนมอไซกำลังแล่นนี่แหละคะ แฟนเรากำลังเข้าโค้งเลย แล้วนางก้ตกใจหักล้มข้างทาง แค้งแตกแฮนด์น่าจะเบี้ยวหน่อยๆนะคะ รถถลอกข้าง ส่วนคน คอเจ็บๆแสบๆจากโดนนกหรือค้างคาวก็ไม่รู้กัด ขาเจ็บ คำถามคือ 1.มันคือตัวอะไร 2.แปลกไหมที่จู่ๆมีตัวอะไรไม่รู้บินมาเกาะแล้วกัดเข้าที่คอ 3.มีใครเคยเป็นมั่งไหมคะ 4.กังวลว่าต้องฉีดยากันพวกพิษสุนัขบ้าไหม

ปล.เหตุการณ์ที่เล่ามาคือเราไม่ได้อยู่ด้วยนะคะ แฟนโทรมาบอกคะ แล้วเรากังวลเลย มาสอบถามเพื่อนๆคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่