ขอคำแนะนำเรื่องกระเป๋าไปทำงานหน่อยค่ะ โดนบูลลี่บ่อยมาก

เราเป็นคนไม่ติดแบรนด์เลยค่ะ 
ลักษณะการทำงานก็จะเป็นพนักงานทั่วไป ไม่ได้ต้องแต่งตัวดูดี กระเป๋าหรูไปพบปะใคร เอาไว้แค่ใส่สัมภาระค่ะ 
การแต่งตัวไปทำงานเป็นยูนิฟอร์มบริษัทค่ะ เสื้อเชิต กางเกงเสลคสีดำ รูปร่างอ้วน เตี้ย (สูง155)

ตอนแรกที่เริ่มทำงาน เราใช้กระเป๋าแบบสะพายข้างของผู้หญิงทั่วๆไป แต่เรารู้สึกว่ามันสะพายยาก รำคาญสายมันที่ยาว และใบเล็ก

ต่อมาเลยเปลี่ยนมาใส่เป็นกระเป๋าเป้สะพายหลังใบเล็กๆโนเนม จนมีคนซื้อใบใหญ่มียี่ห้อ(ไม่ใช่แบรนด์เนม)ให้เป็นของขวัญวันเกิด เราก็สะพายใบใหญ่มาตลอด จนมีพี่ทำงานทักค่ะว่า "มันมีอะไรในกระเป๋านักหนา ทำไมต้องใส่ใบใหญ่ๆด้วย" ตอนนั้นแอบนอยด์นะคะ 555

หลังจากนั้นก็เปลี่ยนเป็นกระเป๋าผ้าใบเล็กค่ะ แต่ของเราเยอะ ใส่ไม่จุใจ

ตอนนี้เราใช้กระเป๋าผ้ามัดย้อมค่ะ เราคิดว่าใบนี้สะดวกสุดละ ใบใหญ่ หาของสะดวก แต่ก็โดนแม่บูลลี่จนได้5555 แม่บอกว่าทำไมสะพายกระเป๋าเหมือนย่าม 

ขอคำแนะนำจากสมาชิกพันทิปหน่อยค่ะ เราควรใช้กระเป๋าแบบไหนดี ไม่อยากเก็บคำพูดคนอื่นมาใส่ใจหรอกค่ะ แต่ก็อยากให้ตัวเองดูดีเหมือนกัน
เดินห้างพนักงานห้างยังเมินเลยค่ะ >< 

...สัมภาระที่เรามีก็จะมี กระเป๋าใส่บัตร กระเป๋าเงินใบเล็ก กระเป๋าใส่ยาใบเล็ก(ยาภูมิแพ้ ยาลดกรด ยาลดไข้ ฯลฯ) กระเป๋าใส่เหรียญ กระเป๋าผ้าแบบพับเก็บได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่