ขอสอบถามข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจซื้อ iPad Gen9 , Air 4 , Mini 6

กระทู้คำถาม
ผมกำลังจะซื้อ iPad เครื่องแรกครับ ไม่เคยใช้งาน iPad มาก่อนเลย
ลังเลระหว่าง iPad Gen9 , Air 4 , Mini 6
สเปคที่จะเลือก เป็น WiFi 64GB อยู่แล้วครับ

การใช้งาน เรียนออนไลน์ เขียนจดโน๊ตบ้าง ตัดต่อบ้าง เล่นเกมบ้าง แอพตีกลอง คอร์ดกีต้าร์ แต่หลักๆคงหนีไม่พ้น Youtube และ Netflix ครับ

อยากทราบว่า 3 รุ่นนี้ ข้อดี-ข้อเสีย ข้อเปรียบเทียบ ยังไงบ้างครับ

เจอกระทู้เกี่ยวกับ Air 4 เครื่องงออีก งงหนักเข้าไปใหญ่

ผมเป็นคนใช้ของไม่ค่อยระวัง หรือไม่ค่อยรักษาของเท่าไหร่ ไม่เคยซื้อ Apple Care+
ใช้เคส+ฟิล์มดีๆอย่างเดียว

ตัดสินใจไม่ถูกเลย รบกวนด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่