เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ชูก้าโดนงูรัดมีอาการระแวง จะทำให้หายระแวงได้ไหมคะ

คือชูก้าโดนงูรัดขู่เสียงดังเลย แต่เรามาช่วยทัน ตอนแรกมันไม่อยู่นิ่งเลย เราเอาน้องออกมาใส่ไว้ในผ้าที่น้องนอน จะออกมาอย่างเดียวเลย เราก็จับน้องไว้ เลยเปลี่ยนผ้าให้ใหม่ ก็อยู่ในนั้นได้ น้องน่าจะระแวงอยู่ เลยยังไม่เอาเข้ากรง เป็นงูเขียวพระอินทร์นะคะ 

น้องไม่ได้เชื่องแบบอยู่บนมือนิ่งๆได้อ่ะค่ะ แต่เราจะเล่นกับมันในกรง ลูบหัวเฉยๆ บางครั้งเอามันออกมาเล่นแต่แบบอยู่ในผ้าแล้วก็ลูบๆเฉยๆ เรากลัวว่าน้องจะระแวง กลัวเรา ไม่กล้าอยู่ในกรง

อยากรู้ว่าเราจะทำให้น้องหายระแวงได้แบบไหนคะ เราต้องจับน้องบ่อยๆหรือว่าให้น้องพักผ่อนก่อน

เราลองเอาไปไว้ในกรงแล้วนะคะ ยังมีอาการระแวงหน่อยๆแต่ก็อยู่ได้(มั้งคะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่