เหมือนเพื่อนไม่พอใจเพราะเราคุยกับคนคุยเก่าเพื่อน

กระทู้คำถาม
คือว่าเรื่องมันมีอยู่ว่า เพื่อนเราเคยคุยกับคนนึงแล้วเพื่อนเราก็บอกเราตลอดว่าไม่ได้ชอบ ไม่ได้รู้สึกอะไร ส่วนตัวเพื่อนเราเป็นคนคุยเยอะนะคะ คนรอบตัวจะรู้ แล้วพอเค้าเลิกคุยกันไปซักพัก คนๆนั้นก็เข้ามาหาเราแต่เราก็ไม่ได้รู้สึกอะไรนะคะ แต่พอมาช่วงที่เราอกหักเค้าจะอยู่ข้างๆตลอดเลย คอยถามว่าเป็นยังไงบ้าง แล้วเค้าก็มาสารภาพกับเราว่าเค้าชอบเรา เค้าก็จีบเราอะค่ะ  แต่เราก็ยังทำตัวเย็นชากับเค้าอยู่นะคะเพราะเพิ่งอกหักมา แต่พอเวลาผ่านไปเราก็เริ่มรู้สึกดีขึ้นเรื่อยๆ แล้วเค้าก็ลงเพลงในสตอรี่แล้วแท็กเรา แล้วเหมือนเพื่อนเรารู้ว่า คนที่เพื่อนเราเคยคุย มาคุยกับเรา เพื่อนเราเค้าทำเหมือนไม่พอใจ ตีตัวออกห่าง ทั้งที่ตอนนั้นเพื่อนเราพูดออกมาว่า “ทำไมเค้าน่ารักขนาดนี้ กูชอบเค้าไม่ได้วะ “ คือตอนนี้เลยรู้สึกสับสนมากค่ะ ว่าแบบทั้งที่เค้าบอกว่าไม่ได้ชอบคนนั้น  แต่พอมันเป็นแบบนี้เค้ากลับไม่พอใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่