ใครเคยกู้สินเชื่อบ้านกับธนาคารสีเขียวไม่ผ่านบ้างคะ(แนะนำหน่อยค่า)

สวัสดีค่ะ เราเป็นพนักงานบัญชี ทำงานมา 3 ปี เป็นพนักงานประจำ เงินเดือน 17,000 มีหักประกันสังคมทุกเดือน บางเดือนมีหักมาสายนิดหน่อย เรามีหนี้บัตรอิออน เฟิร์สช้อย และยูเมะ จ่ายรวม 3 บัตรอยู่ที่ 3,300 (ขั้นต่ำรวม3บัตร) เราอยากซื้อบ้าน เราเลยหาเพจเกี่ยวกับซื้อขายบ้าน(เจอเพจบ้านมือสอง บ้านเงินเหลือ ยื่นสินเชื่อฟรี) ได้คุยกับเซลล์คนนึง เค้าทำเรื่องยื่นกู้สินเชื่อบ้านให้ 2 ธนาคารค่ะ(สีเขียว กับ ยูโอ)  วันนี้สีเขียวโทรมาแจ้งว่าไม่ผ่านค่ะ เราไม่ได้ฟังลายละเอียด เพราะหงุดหงิดตั้งแต่รับสาย พอรับสายปุ๊บ แจ้งว่า
     เจ้าหน้าที่ - สำเนาบัตรประชาชนใช้ไม่ได้ค่ะ ลูกค้าขีดค่อมบัตร ใช้ไม่ได้ ไม่ผ่านค่ะ
     เรา - โทรจากไหนคะ
     เจ้าหน้าที่ - สินเชื่อ ธ.สีเขียวค่ะ
     เรา - ต้องยื่นใหม่ไหมคะ
     เจ้าหน้าที่ - ไม่ค่ะ ไม่ผ่าน บลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ลูกค้าดูบ้านราคาเท่าไรไว้คะ
     เรา - ยังไม่ได้ดูค่ะ รอดูสินเชื่อก่อนว่าได้เท่าไร
     เจ้าหน้าที่ - อ๋อ ไม่ผ่านค่ะ บลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
     เรา - ................
***เสียใจนะคะที่ไม่ผ่าน แต่รู้สึกแย่ที่เจ้าหน้าที่ดูไม่อยากคุยกับเราเลยค่ะ (เราอัดเสียงไว้ค่ะ ไปร้องเรียน ธ.ดีไหมคะ 555)
***มีธนาคารไหนแนะนำไหมคะ เรากู้คนเดียวค่ะ(ต้องการกู้คนเดียว)

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่