สอบถามเรื่องเครื่องเกมส์ PS ที่จะใช้เล่น Uncharted ทุกภาค

กระทู้คำถาม
สอบถามครับ พอดีกำลังจะซื้อเครื่องเกมมาเล่น Uncharted ครับ แต่พอไปหาข้อมูลเหมือนจะมีที่เล่นกับทั้ง PS4 และบางเกมก็เล่นใน PS5 เลยชั่งใจครับ ไม่รู้ว่า PS4 จะเล่นได้ทุกภาคเลยไหม

หรือว่าซื้อ PS5 ไปเลย แล้วรอ UNCHARTED: Legacy of Thieves Collection ขายต้นปีหน้าที่เดียวดีคับ

ปล. ผมไม่แน่ใจว่า UNCHARTED: Legacy of Thieves Collection มันจะมีทุกภาคเลยไหมคับ แต่มีรูปของทุกภาคอยู่ด้วย แล้วก็ไม่อยากซื้อเครื่องเกมส์ 2 เครื่องด้วยคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่