เบญจเพสกี่ปีถึงหมดคะ

เกิดเดือนธันวาปี 39 ค่ะ อายุ 24 กำลังจะเข้า 25 ที่ผ่านมาทั้งปีตั้งแต่มกรา 64 มาจนถึงตอนนี้ก็แย่มาตลอดเลยค่ะ อยากทราบว่าถ้าครบรอบวันเกิดตอนธันวาปีนี้ที่อายุ 25 มันจะหมดเบญจเพสไหมคะ หรือต่อ 25 ไป 26 อีก

คือตอนแรกก็ไม่เชื่อนะคะ ไม่ค่อยคิดอะไรมากกับเรื่องพวกนี้ แต่ทีนี้ทั้งปีมานี้ทำอะไรก็ผิดพลาดติดขัดไปหมดเลยค่ะ ทำศัลยกรรมมาก็พัง(เข้าใจนะคะว่ามีความเสี่ยง แต่ถ้าแก้ไขก็ไม่น่าจะผิดพลาดซ้ำๆๆ) ตกงานไปสมัครที่ไหนก็ไม่มีใครรับ ทั้งๆที่คุณสมบัติก็ตรงตามเกณฑ์ทุกอย่าง เครียดจิตตกจนรู้สึกได้ว่าปีนี้มันแย่สุดเท่าที่เคยเจอมาจริงๆค่ะ แล้วยายก็เพิ่งทักบอกว่ามันย่างเบญจเพส ก็เลยคิดแล้วก็สงสัยค่ะเลยมาตั้งคำถาม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่