คอมโดนไวรัส trojan แล้วโดนปิดแอนตี้ไวรัสในวินโดว์

เมื่อ 4-5 วันก่อนผมไปโหลดเกมเถื่อนมาแล้วพอคลิกเข้าไปผมก็โดนเล่นเลยครับ มันมาโอนเหรียญใน metamask ผมออก แล้วพยายามเข้าเฟสเข้าดิสคิร์ดผมครับ แต่ผมโหลดตัวสแกนไวรัสเอามันออกไปละ แล้วมันก็มาปิด windows defender ของผมด้วยครับมันหายแบบหายไปเลยอะเป็นหน้าจอขาวๆโล่งๆเลยครับ ผมแนบรูปไม่ได้นะครับ แต่ผมเข้า windows security แล้วมันขึ้นว่า "ผู้ดูแลระบบของคุณเป็นผู้จัดการการตั้งค่านี้" ตรงที่จะเปิดแอนตี้ไวรัสใน windows security อะครับ ผมล้างเครื่องแล้วก็ไม่หาย ต้องทำยังไงหรอครับวอนผู้รู้ช่วยบอกหน่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่