ครอบครัวแฟนไม่โอเคจริงๆ

กระทู้คำถาม
ปัญหาเดิมๆ ค่ะ มีปัญหากับพี่สาวแฟน เนื่องจาก เราพูดกับผัวเรา ว่า เก็บเงินที่จะถอยรถอีกคันไว้ ปลูกบ้านเถอะ เอาละ 4-5วันต่อมา มาจ้าา แม่ผัวแต่เช้าโดนด่าเลยค่ะ หาว่าเราไปไล่ลูกสาว เขาออกจากบ้าน งงค่ะ งงมาก (บ้านของพ่อแม่เขากูมีสิทธ์อะไรไปไล่เขา) งง เรานี้เอ๋อเลยค่ะ หาว่าเราไปไล่ เขาให้ปลูกบ้าน ??? ในใจแอบคิด กูหมายถึงกูค่ะ บ้านที่กูอยากมีค่ะ มันไปเกี่ยวอะไรกับเขา แล้วมันไปเกี่ยวอะไรกับการไล่เขาออกจากบ้าน มนุษย์แม่ก็ไม่ฟังใดๆ ค่ะ หาว่ากูไปไล่เขาลูกเดียว ด่าค่ะ เราก็เฉยค่ะ คิดเหมือนกันนะคะ ว่าที่สุดของชีวิตก็คือบ้าน ค่ะ อยากมีบ้านที่เราต้องอยู่ไปจนแก่ ใคร ใคร อยากมีบ้านเป็นของตัวเอง กันทั้งนั้น 
หาว่าเราไปไล่  คิดอะไรกันอยู่
เรามีสิทธ์อะไรไปไล่เขา นั้นมันบ้านของเขาหลักความจริง
เราเบื่อมาก  มันหลายรอบแล้วมากๆ เราก็ดีกับทุกคน ทุกอย่าง แต่ ในบ้านหลังนี้ไม่เคยมีความยุติธรรมให้แก่เราเลยค่ะ 
หลายครั้งที่เกิดเหตุแบบนี้  งง ค่ะ ความถูกผิดไม่มีอยู่เลยหรอค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่