ฉีดวัคซีนไฟเซอร์แล้วผื่น ทำไงดีคะ??

หนูฉีดวัคซีนไฟเซอร์มาได้ครบ4อาทิตย์แล้วค่ะ ผื่นมันเริ่มขึ้นหลังจากวันฉีดได้ประมาณ2 3วันค่ะ มันคันนิดหน่อย แล้วก็ลักษณะคล้ายคนเป็นเชื้อราแมวเลยร่ะ(แต่ที่บ้านไม่เลี้ยงสัตว์) หนูกังวลมาก อ่านในเว็ปโรงพยาบาน เขาบอกว่า1อาทิตย์จะเริ่มหายแล้ว แต่หนู4อาทิตย์ยังไม่มีท่าทีจะลดลงเลยค่ะ จะบ้าตายมากๆ มันค่อยๆคันแล้วก็เพิ่มขึ้น แต่ไม่มีอ่การเป็นไข้เลยค่ะ จะไปหาหมอก็มีคนบอกว่าวัคซีนมันยังใหม่ เผื่อเค้าให้ยาตัดกับวัคซีนเดี๋ยวมีปัญหาอีก สบสนมากค่ะตอนนี้ รบกวนขอคำปรึกษาผู้รู้หน่อยนะคะ🙏❤😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่