สอบถามครับจะร้องเรียน vespa ออกมาได้ไม่ถึงเดือนพัง

กระทู้คำถาม
ประเด็นคือน้องชายผม ออกรถ vespa sprint 150 สีแดง มือ1จากศูนย์ ซึ้งได้มาก็ใช้งานในชีวิตประจำวัน ได้ประมาณ 500กิโล ก็สตาทไม่ติดพอเอาเข้าศูนย์ ช่างก็แจ้งว่าปั้มติ๊ก เสีย ซึ่งรถพึ่งวิ่งได้500กิโล จะเสียอะไรง่ายแบบนั้นแล้วพอติดต่อเซลคนขาย เซลบอกเป็นหลายคันเลยครับ คือ งง แล้วรู้ทำไมไม่แก้ปัญหาก่อนส่งมอบให้ลูกค้า พอเอาเข้าศูนย์ ช่างแจ้งว่ารออะไหล่อีกเดือนนึง  คือน้องเฟลมากครับ ความจิงวันก่อนพังน้องมีนัดกะเพื่อนไปทริป แต่มาเจอปัญหานี้ก่อน พอดีอยากทราบว่ามีวิธีร้องเรียน ทางไหนได้มั้งครับ คุยกะเซลก็ตอบกำกวม ถามหาความรับผิดชอบก็ไม่มี
ขอบพระคุณทุกคอมเม้นที่แนะนำ มานะคับบ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่