ปัญหาต่อภาษีรถยนต์ ผ่านแอพ DLT Vehicle tax พื้นที่ ตจว ไม่สามารถรับแผ่นภาษีตู้ kiosk ได้ แก้ยังไงคะ

กดต่อภาษีรับป้ายผ่านตู้ kiosk ปรากฏว่าตู้มีเฉพาะในกรุงเทพ ซึ่งบ้านอยู่ ตจว. ไม่สะดวกเดินทางไปรับ เราจะแก้ปัญหายังไงดีคะ (เป็นบทเรียนมากเลยค่ะไม่ศึกษาข้อมูลดีดีก่อนคิดว่าจะสะดวกขึ้น แต่ลำบากมากกว่าเดิม)
แก้ปัญหาเบื้องต้นไปแล้วคือ
1. โทรทุกเบอร์ที่พอจะรู้จากเน็ตไม่มีคนรับสายเลยค่ะ
2. ทักแชทหน่วยงานไปไม่มีคนตอบเลยค่ะ
3. ไปถาม ขนส่ง ใกล้บ้าน เขาก็ไม่ทราบเหมือนกัน พนักงานช่วยกันโทรก็ไม่มีคนรับสายเลยค่ะ แถมในระบบกลางบอกว่าเรายังไม่จ่ายภาษี ซึ่งจ่ายไปแล้วมีหลักฐาน

ใครเคยประสบกับปัญหานี้มีทางแก้ยังไงบ้างคะ หรือใครพอจะมีวิธีแนะนำ รบกวนด้วยค่ะ 
ตอนนี้คิดว่าถ้ามีเพื่อนที่ กทม  จะฝากแสกนแต่ไม่มีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่