ประสบปัญหาเพราะโควิท ดศรษฐกิจ โดนโกง อยากสู้อีกครั้ง จะสร้างเพจขายของ จะขายอะไรดี

เคยทำธุรกิจมีลูกน้องค่ะ แต่ที่ผ่านมา เศรษฐกิจย่ำแย่  ลูกน้องโกง แล้วมาเจอพิษโควิดอีก  จากที่เคยเป็นเจ้าของธุรกิจ มีเงินเข้าเดือนละหลายแสน  ตอนนี้กลายเป็นคนไม่มีอาชีพ  หาเงินใช้รายวัน  สามีก็แอบมีชู้ ทะเลาะกัน เค้าก็หาว่า เป็นเพราะเรา  ที่ผ่านมาเราเครียด ทำให้เค้าอยู่ด้วยแล้วไม่มีความสุข  เรามีแต่ปัญหา  ท้อแท้มากค่ะ เพราะตอนทำธุรกิจ ก็มีหนี้โอดี ที่ต้องจ่ายดอกเบี้ยรายเดือน  หนี้ผ่อนบ้าน  ยอมรับว่าท้อมาก   รู้สึกดูถูกตัวเอง ว่าทำไม ถึงได้ตกต่ำขนาดนี้ แถมอายุเยอะแล้ว จะไปหาสมัครงานที่ไหนก็ลำบาก    แต่..คิดไปก็เท่านั้นค่ะ   นาทีนี้คงต้องสู้ด้วยตัวเอง   กำลังศึกษา ขายของออนไลน์  แต่ยังไม่รู้ว่าจะขายอะไรดี  อยากให้เพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ   อยากจะลองสู้ดูอีกซักตั้งนึง   ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่