การที่ใช้ andoird version เก่า จะมีผลอย่างไรกับการใชชีวิตของเราบ้างครับ

กระทู้คำถาม
ผมใช้ sumsung  note8  ที่มีข่าวว่าจะ ไม่ update andoird ให้แล้ว

ผมสงสัยว่า  การที่เราใช้ มือถือ  verosion เก่า  หรือ เก่ามากๆ มันจะมีผลอะไรกับชีวิตของเราบ้าง

เช่น  จะเจอไวรัส    ใช้ app ใหม่ ไม่ได้

หรือ ใช้ app ธนาคารไม่ได้เลย  

ผมเข้าใจแบบนี้ถูกต้องไหมครับ

หรือมีอะไรที่ผมไม่รู้มากกว่านั้น

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่