ลูกแมวไม่ยอมอึเลย ทำยังไงดี

สวัสดีค่ะ มีเรื่องอยากถามเกี่ยวกับน้องแมวอายุยังไม่น่าจะถึงเดือนเลย พอดีแม่น้องมาคลอดทิ้งไว้ไม่ให้นม เราเลยเก็บมาเลี้ยงเองซะเลย

คือเราให้นมแพะน้องนะคะ ของศิริชัย ทุกครั้งที่ให้น้องกินก็จะกระตุ้นเขาตามที่อ่านมาในเน็ตอะค่ะ น้องก็จะฉี่อย่างเดียว เห็นเขาท้องป่องๆแล้วก็ไม่ยอมถ่าย เราเลยไม่รู้จะทำยังไงเลยค่ะ หรือว่าควรพาน้องไปหมอเลย อีกอย่างคือน้องร้องไม่หยุดเลยให้นมเท่าไหร่ก็ไม่หยุดร้อง ไม่กล้าให้เยอะกลัวท้องอืดท้องป่องเกินไปอีก เกรงว่าจะท้องผูกเจ็บตูด เพราะตูดน้องตุ่ยๆ

ปล.น้องงอแงมากเลยค่ะต้องซุกผ้าถึงจะเงียบ บางทีซุกผ้าก็ไม่เงียบต้องกินนมเยอะมากๆถึงจะอิ่มจนเงียบหลับไปอะค่ะ😭

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่