ท้องอยู่ แฟนติดพนัน เครียดมาก

กระทู้คำถาม
สวัสดีคะ ถ้าพิมพ์อะไรไม่ถูกต้อง ขออภัยด้วยนะคะ  เริ่มเลยคือ เราท้องได้ 6เดือนกว่า ไม่มีเงินเก็บสักบาท เพราะเรา ไม่ได้ทำงาน แฟนเรา ติดพนัน จนเงินเดือนไม่เคยเหลือ เราบอก ว่า อีกไม่กี่เดือน จะคลอด ต้องเก็บเงิน แล้ว จะทำแบบเดิมไม่ได้แล้วนะ เรายังคิดไม่ออกเลย ว่า สิ้นเดือน ต้องมาเจอ ความรู้สึกเดิมๆ คำพูดเชื่อถือไม่เคยได้ กับคนติดพนัน ทุกเดือน เขาจะเดือดร้อนพ่อแม่ของเขาตลอด  ไม่ว่า จะกิน จะค่าอะไร แม้กระทั่งเราไปหาหมอ เขาจะเดือดร้อนพ่อแม่ เพราะเงินเขาไม่เหลือ เดือนนึง ให้เงินเราไว้ใช้2พัน3พัน เราก็ซื้อ นม ซื้ออะไรไว้กิน แต่ไม่พอหรอกคะ  เราก็ต้อง เดือดร้อนแม่เรา เราสงสารแม่ ที่เราต้องทำให้แม่เหนื่อยไปอีก ทางบ้านเรา พ่อแม่เราทำอาชีพค้าขายคะ  พ่อเรา ก็บ่นกับแม่ ว่าเราไปอยู่กับเขา ยังเดือดร้อนพ่อแม่อีก คือ พ่อเราเขาไม่รู้ว่าปัญหา การเงินที่เราเจอ คือแฟนเราติดพนัน  มีแต่แม่ที่รู้  ส่วนทางบ้านแฟน พ่อแม่เขารู้ว่า เขาติดพนัน จนจะตัดหางหลายทีแล้ว จนที่บ้านเอือมระอา  เราอยู่เราก็เอือมคะ เราคิดหลายครั้ง ว่าเราคลอดลูก เราจะกลับไปทำงาน แต่ใครจะเลี้ยงให้ เพราะบ้านเรา พ่อแม่ก็ค้าขาย เราจะเป็นแม่บ้านเลี้ยงลูก ก็พึ่งแฟน แทบจะไม่ได้  เราไม่มีความสุขเลยคะ คิดแต่ว่า วันไหน ที่มีที่ยืนอีกครั้ง ได้ทำงาน เลี้ยงลูก และดูแลพ่อแม่ได้ เราจะไปไม่สนเลย  แต่ลูกเราก็อยากจะเลี้ยงเอง  ภาระเราก็มีหนี้บัตรเราไม่ได้จ่ายมา จะเป็นปี เราคิดเสมอจะต้องทำงาน มาปิดบัตร ให้เร็วที่สุด ท้อจังเลยคะ  ยิ่งคิดยิ่งเครียด  เวลาจะไปหาหมอ ต้องด่า ต้องทะเลาะกัน เอาง่ายๆ ชีวิต เรา กับแฟน ที่เป็นอยู่ เราไม่มีความสุข เพราะ มันเป็นปัญหา เรื่องการเงิน  เวลาที่เงินหมดเพราะพนัน เขาก็ต้องขอพ่อแม่เขาใช้กินไปวันๆ จะเจียดซื้อของมาแช่ตู้ไว้ให้กินบ้าง พ่อแม่แฟน รับผิดชอบให้เหมือนเด็กเลยคะ ทั้งงวดรถ ทั้งค่าซักรีด ค่าโทรศัพท์ ค่ากิน เราไปหาหมอ แกก็ต้องลำบาก หาเงินมาให้อีก   ส่วนเราก็พาลลำบากแม่  เพราะเราใช้จ่ายไม่พอ เราสงสารแม่มาก เราจะให้แม่ เลี้ยงลูกให้  แล้วเราไปทำงาน ก็จะขาดรายได้ไปอีก เพราะพ่อแม่เราค้าขายทุกวัน เรามดไปหมด พิมพ์ไปร้องไห้ไป ทุกเดือนไม่อยากคิดพึ่งพาแฟนเลยคะ ซึ่งไม่ได้ดั่งใจหรอก คำตอบเงินไม่มี หมดกับพนัน เดิมๆซ้ำๆจนเราไม่คิดหวังอะไรจากเขาเลย เราเบื่อ ปัญหาเดิมๆ ตอนแรกก่อนหน้าจะท้อง เราตั้งใจจะเลิกแล้วคะ แต่มาตรวจเจอว่าท้องก่อน ชีวิตเลยต้องเจอแบบนี้ หากเราย้อนเวลากลับไปได้ เราอยากอยู่คนเดียว ทำงาน หาเงิน สร้างตัว พ่อแม่ก็ลำบาก เราไม่อยากเป็นแบบนี้เลย เราเคยปล่อยให้เล่นพนันออนไลน์ต่อหน้านะคะ  เวลาได้เราก็จะบังคับให้ถอน  พอเล่นหมด เราสังเกต สุดท้าย ก็เติมเงินเข้าไปใหม่ วนๆๆ แบบนี้ จนต้องหมดคะ  เราเบื่อ เราไม่รู้วันข้างหน้าเลย ไม่มีเงินเก็บจะให้ลูก จะคลอดลูก จะซื้อของ แบบที่เราไม่อยาก เดือดร้อนพ่อแม่ ถ้าเดือนนี้เป็นอีก เราหมดที่จะเชื่อถือแล้ว ตลอดเวลาที่ผ่านมา อยู่ไปวันๆๆ เพราะคิดว่า คงจะเปลี่ยน อยู่แบบอดทน เพราะตัวเองท้อง ทนจนไม่รู้จะทนเลยคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่