ทำอย่างไรกับกองทุนที่เป็น LTF ที่ซื้อไว้สมัยก่อนดีครับ

แต่ก่อนซื้อ LTF ไว้ เพื่อลดหย่อนภาษี ทั้งฝั่ง SCB และของ บัวหลวง
ผมเข้าใจว่า กองเหล่านี้ จะมีผู้จัดการกองทุน มาบริหารให้เงินงอกเงย
แต่ว่าตอนหลังเห็นว่มีการยกเลิก LTF  แล้ว มี SSF มาแทน ซึ่งผมก็ไม่เคยซื้อมาก่อนครับ แต่ปีนี้กะว่าจะซื้อครับ 
ฝั่ง SCB ของผมมี SCBLT1,SCBLT2,SCBSFF
ฝั่ง BBL มี บัวหลวงหุ้นระยะยาว 

ผมมีคำถามดังนี้ครับ
1. กองทุนเหล่านี้ยังมีคนดูแลอยู่หรือเปล่าครับ
2. เราย้ายจาก LTF ไป SSF ได้ไหมครับ

SSF กับ LTF ต่างกันอย่างไร ทำไมถึงยกเลิก LTF ครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่