ปัญหาของแมนฯยู ไม่ใช่แค่เจอกับลิเวอร์พูล แต่เป็นมานานแล้ว ????

ผมแฟนเรือใบนะครับ ก่อนเกมส์เริ่ม คิดว่าคงมันส์เหมือนที่เจอกับทีมเรา แต่กลายเป็นเหมือนลิเวอร์พูลตบเด็กอ่ะ
ตอน 3 ลูกแรก โครตสะใจ หมั่นไส้มานานละ แต่เก็บไว้ในใจ 
พอโดนลูก 4 เห็นสีหน้าแฟนบอลแล้วแบบ น่าสงสารอ่ะ คงคิดในใจว่า ตรูมาอะไรที่นี่ กลับดีกว่า!!! 
ทรงบอลไม่ได้ ต่างคนต่างเล่น เหมือนไม่ได้ซ้อมมา แท็คติกอะไรก็ไม่มี หรือว่ามีแต่มันสู้ไม่ได้ น้าลูกโอก็ไม่แก้เกม
ต่างจากตอนดูคู่ ลิเวอร์พูล-แมนซิตี้ ครึ่งแรกคิดว่า ทีมเรามาดี ใสๆ พอเริ่มครึ่งหลังนี่สุดๆทั้งสองทีม ผจก.ทีมและนักเตะ แก้เกมกันสนุก ดูแล้วเพลิน ลุ้นมาก
แต่เมื่อคืน คือ What!!!!! แมนยูหรอเนี่ย   
เท่าที่ตามดูมา(ตามแช่งมากกว่า 555+) สัก 4-5 นัด เห็นว่าที่ชนะได้ ไม่ใช่เพราะระบบเลย ชนะเพราะนักเตะเก่งทั้งนั้น
คือคิดว่าแพ้ขาดลอย แต่อย่างน้อยๆรูปเกมส์สูสี แพ้ที่จังหวะสุดท้ายยังดีกว่าแบบเมื่อคืนอ่ะ

ทุกคนคิดว่าจริงๆแล้ว ปัญหามันอยู่ที่น้าลูกอมใช่ไหม หรือเพราะดวง หรือ นักเตะ 

ปล.สงสารแฟนแมนฯยูในสนามเมื่อคืนมาก และแฟนทั่วโลกคงรู้สึกเช่นเดียวกัน  ถ้าทีมที่ผมเชียร์เล่นแบบนี้ ผมก็ไม่ไหวเหมือนกัน
สู้ๆนะ ผมรอวันที่แมนฯยูดีขึ้นแล้วเจอกัน  หวังว่าคงไม่เล่นแบบนี้นะ อยากดูเกมส์มันส์ๆมากกว่า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่