สอบถามคนที่ทำอาชีพหมอครับ มีหมอคนไหน ตอนเกษียณ มีเงินเก็บน้อยกว่า20ล้านบาท ไหมครับ

สอบถามคนที่ทำอาชีพหมอครับ หรือคนที่มีญาติเป็นหมอก็ได้ ไม่เอาแบบฟังเขาเล่ามานะครับ อยากได้คำตอบที่ใกล้เคียงกับความจริงที่สุด
ผมอยากทราบว่า มีหมอคนไหนในประเทศไทยมั้ย ที่วันเกษียณตอนอายุ60 มีเงินเก็บน้อยกว่า 20ล้านบาท 
คำว่าเงินเก็บในที่นี้ หมายความว่ารวมถึง เงินในบัญชีออมทรัพย์ เงินในสหกรณ์ เงินในกองทุน เงินในพอร์ตหุ้น ทั้งหมดรวมกัน 
แต่ไม่รวมมูลค่าบ้าน และ รถยนต์ 

ขอบคุณมากครับ

ปล.ผมได้ยินจากอาจารย์ที่สนิทกันตั้งแต่ผมยังเรียนหนังสือ อาจารย์คนนี้มีลูกศิษย์เป็นหมอหลายคน เขาบอกว่าไม่มีหมอคนไหน ที่มีเงินน้อยกว่า20ล้าน ในตอนอายุ60  ถ้าเป็นความจริง ผมก็จะวางแผนให้ลูกเรียนหมอครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่