คนที่รักไม่ได้รักแต่เค้ารักเรา กับคนที่เรารักแต่เค้าไม่ได้รัก

สวัสดีค่ะ เรามีข้อสงสัยเกี่ยวกับชีวิต เราพึ่งเลิกกับแฟนแล้วได้เรียนรู้อะไรในชีวิตเยอะขึ้นมากๆเลยค่ะ ก่อนหน้านี้ก็อยู่ด้วยแล้วมีแต่แย่ลง เลยตัดสินใจบอกเลิกไป แต่สิ่งสุดท้ายที่เค้าทำให้เราคือ เอาเราไปใส่ร้ายต่างๆนาๆ นี้คือคนที่เรารักเค้า และให้ใจเค้ามาตลอด แต่ทำไมเค้าถึงทำกับเราแบบนี้ เราไม่เข้าใจเลยค่ะ แต่พอเป็นคนที่เราไม่ได้รัก เค้ากับทำทุกอย่างให้เรามีความสุขแม้รู้ว่าเราจะไม่มีใจให้เลย เค้าให้เราได้ทุกๆอย่าง เพียงแค่เรากลับมายิ้มเป็นคนเดิมที่เค้ารู้จัก ฟังแล้วโครตเศร้าเลยค่ะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่