ไม่ชอบเวลาเพื่อนด่าแฟนเก่าเรา

สวัสดีค่ะ เข้าเรื่องเลยนะคะคือ เราพึ่งเลิกกับแฟนไปเมื่อ3อาทิตย์ก่อน ( ยังไม่มูฟออน ) เราจบกันดีมากๆ ทำความเข้าใจกันดี ไม่มีอะไรค้างคา แต่เพื่อนเราเหมือนไม่จบ นางชอบมาบ่น/ด่าแฟนเก่าเราทุกวัน มันทำให้เราเริ่มรำคาญอ่ะค่ะ เพราะตอนที่เรากับแฟนยังคบกันอยู่เขาไม่ค่อยมีเวลาให้เราเลย แต่เราก็เข้าใจว่าเขามีงาน แอบมีน้อยใจนิดๆแต่ก็ไม่ได้พูดอะไร ส่วนตัวเราก็รู้สึกว่าแฟนเก่าเราก็มีส่วนผิด แต่ในเมื่อมันเคลียไปแล้วมันก็ควรจบ ซึ่งเรื่องมันไม่ได้ใหญ่เลย เราจบแล้ว แฟนเก่าเราจบแล้ว แต่เมื่อไหร่เพื่อนเราจะจบ แล้วแบบเพื่อนคนนี้คือยุ่งเรื่องส่วนตัวเราบ่อยมาก มันมีบางเรื่องที่เราไม่อยากให้ยุ่ง นางก็ยังพูดซ้ำๆ รวมถึงเรื่องนี้ แนะนำวิธีรับมือหรือวิธีคุยกับเพื่อนเรื่องนี้แบบไม่ให้ทะเลาะกันหน่อยค่ะ🥺🥺
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่