อยากทราบว่าเป็นสิวหรือผดผื่นจากการแพ้ รักษาอย่างไรถึงจะหาย?

จากรูปภาพที่แนบเลยค่ะ (อาจจะน่ากลัวไปหน่อย)😢
เราเป็นแบบนี้มา 2 เดือนกว่าแล้ว ปกติหน้าไม่เคยเป็นอะไรเลย เราไม่แน่ใจว่าเป็นสิวหรือแพ้อะไรหรือเปล่า
มันจะเป็นช่วงล่างแก้มลงมาคอทั้ง 2 ข้างค่ะ ยกเว้นตรงคาง
แต่ไปหาหมอด้านศัลยกรรมตกแต่ง คุณหมอบอกว่าเป็นสิว หมอนัดหลายครั้งก็จ่ายยาเหมือนเดิมทุกครั้ง ไปถึงขอดูหน้าไม่ถึงนาทีก็จ่ายยาแบบรวดเร็วมาก เราเลยคิดว่าจะเลิกไปแล้ว เพราะเสียไปหลายบาทแต่ยังไม่ดีขึ้นเลยค่ะ 

ส่วนตัวเราคิดว่าน่าจะเกิดจากแมสหรือเหงื่อ (อันนี้เราสันนิษฐานขึ้นมาเองค่ะ)
อยากสอบถามจากเพื่อนๆในกระทู้ คิดว่าเป็นสิวหรือผดผื่นจากการแพ้คะ หรือพอจะมีวิธีรักษาบ้างไหมคะ🙏🏻😢
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่