สอบถามระยะเดินสาย LAN 120 เมตรครับ

กระทู้คำถาม
อยากจะอยากสอบถามเกี่ยวกับระยะสาย LAN ครับ

คือที่บ้านต่างจังหวัดผมมี 3 หลัง ในรั้วเดียวกันครับ

หลังที่ 1 ห่างจาก หลังที่ 2 = 50 เมตร (โดยประมาณ)
หลังที่ 2 ห่างจาก หลังที่ 3 = 70 เมตร (โดยประมาณ)

ทีนี้ผมอยากจะเดินสาย LAN (ใช้สาย CAT6) จากบ้านหลังที่ 1 ไปหลังที่ 3 เลย
แต่ระยะทางมัน 120 เมตร ครับอยากทราบสัญญาณจะดรอปลงเยอะไหมครับ

หรือว่าควรจะเดินสายจากหลังที่ 1 มาที่หลังที่ 2 ก่อน แล้วซื้อ Router หรือ AP เพิ่มอีก 1 ตัวมาวางไว้เพื่อทวนสัญญาณ
แล้วเดินสายจากหลังที่ 2 ไปหลังที่ 3

เลยอยากทราบว่าจะต่างกันเยอะไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่