ทะเลาะกันแฟน แฟนบล็อกทุกอย่าง ทำยังไงดีครับ

เราคบกันมา1ปี9เดือนแล้วครับ คบตอนม.1แต่แฟนอยู่ป.6 อายุห่างกัน1ปีครับ แต่ตอนนี้ผมอยู่ม.3แล้วส่วนแฟนอยู่ม.2 เราก็ทะเลาะกันมาตลอดแล้วก็ดีกันตลอด ผมรักแฟนคนนี้มาก เพราะที่ผ่านมาคบกับใครไม่เคยคบได้เกิน1เดือน จนได้มาเจอคนนี้ ผมเลยรู้สึกผูกพันธ์และรักเขามาก เวลาทะเลาะผมก็ง้อเขาตลอดแต่รอบนี้เขาบล็อกทุกอย่างเลย แต่บางทีเขาอาจจะลองใจเราก็ได้ว่าเราจะง้อไหมในเมื่อบล็อกทุกทางแล้วเราจะแก้ปัญหายังไง(คิดบวกไว้ก่อน555) ตอนนี้ก็เหลือแค่เฟสแม่เขากับญาติเขา ผมก็ทักหาแม่เขาบ้างนิดหน่อยเวลาเขาบล็อก แต่รู้สึกว่าจะรบกวนแม่เขาบ่อยเกินไป ตอนนี้ไม่มีช่องทางการติดต่อแล้ว เหลืออยู่ทางเดียวคือไปบ้านเขา ระยะทางก็ประมาณ10กิโล แต่ก็กล้าๆกลัวๆ ไปแล้วกลัวทำไรไม่ถูกเวลาเจอพ่อแม่เขา(คบกันมายังไม่เคยเจอพ่อกับแม่หรือว่าไปบ้านเขาเลย)จะขอแม่ตัวเองไปก็กลัวเขาจะไม่อนุญาตอีก ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ แล้วแก้ปันหากันยังไง อ้ออีกอย่างนึง เขาเป็นคนชอบประชด ปากไม่ตรงกับใจ
ปล.แฟนคนนี้เป็นคนแรกที่คบกับผมได้นานมาก ผมเลยรักเขามาก จะให้ลืมก็คงจะเป็นไปไม่ได้เลย เวลาผมมีปัญหาอะไรเขาก็คอยซัพพอร์ตตลอด
แสดงความคิดเห็น