ปลอกคอป้องกันเห็บหมัดใช้กับลูกสุนัขที่อายุต่ำกว่า 1 เดือนได้ไหม?

กระทู้คำถาม
ลูกสุนัขของเรามีเห็บหมัดและไรเยอะมากเลยค่ะ แต่น้องยังอายุไม่ถึงเดือนเลยยังอาบน้ำ ฉีดวัคซีนหรือใช้ยากำจัดเห็บไม่ได้ พอดีว่าเราไปเจอปลอกคอป้องกันเห็บหมัด รู้สึกสนใจแต่ไม่รู้ว่าจะสามารถใช้กับลูกสุนัขได้หรือเปล่า อยากทราบว่าถ้าใช้จะมีผลข้างเคียงอะไรไหมเพราะอ่านรายละเอียดสินค้าก็ไม่ได้จำกัดอายุของสุนัขนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่