ถ้าเราโดนบังคับให้หมั้นเราควรทำไงดีครับ

แม่ผมเค้าบังคับให้ผมหมั้นกับผู้หญิงที่แม่เลือกให้ผมก็ไม่ได้ชอบเขานะครับแล้วผมก็ยังเด็กอยู่ด้วยผมแค่อายุ15เองครับแล้วแม่ก็ให้เหตุผลว่าแม่เลือกอนาคตไว้ให้ลูกผมก็ย้อนถามไปว่าอนาคตผมทำไมไม่ให้ผมเลือกคู่ครองเองล่ะแม่ผมก็ตอบมาว่าไม่อยากเห็นแม่มีความสุขหรอแต่ความสุขของแม่ทำไมต้องมาเป็นความทุกผมล่ะครับแต่ผมก็มีแฟนอยู่แล้วน่ะครับสุดท้ายผมก็ต้องเลิกกับแฟนเพราะแม่ผมไม่เข้าใจแม่เลยทำไมแม่ต้องบังคับผมด้วยเห้ออออ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่