แอบชอบเพื่อนผิดไหมและควรบอกดีไหม?

คือผมอยู่ชั้นปี1 ของมหาวิทยาลัยแห่งหนึ่ง ผมต้องลงชื่อมาอยู่หอกับรูมเมจอะครับด้วย ซึ่งตัวรูมเมทผมเป็นผู้ชายเหมือนกัน ด้วยช่วงที่เรียนออนไลน์ก็ได้แต่คุยทางโทรศัพท์ ผมเป็นฝ่ายทักขอเขาเป็นรูมเมทเองก็เลยคุยกันนับแต่นั้น แต่ด้วยความที่ชอบโทรคุยทุกคาบที่มีเรียน ชอบนอยด์ในสิ่งที่เพื่อนไม่น่าจะนอยด์กัน และด้วยอะไรอีกหลายๆอย่างผมก็ตกหลุมรักเมืคนนี้ไปแล้ว แต่ผมอยากถามเพื่อนๆหน่อยครับว่าการแอบชอบเพื่อนนี่มันผิดหรือเปล่าครับ และผมควรบอกเขาไหม?
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่