ขออนุญาตสอบถามการสอบ GED LLB และวุฒิการศึกษา หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ พอดีเราอายุ 16 ปีแล้ว สนใจว่าจะไปสอบ GED เพื่อจะเอาวุฒิจบม.6  ละตามเก็บ TOEFL IELTS TU-GET
ตั้งใจว่าจะสอบเข้าพวกกฎหมาย นิติศาสตร์ คืออยากเป็นผู้พิพากษาค่ะ แต่ว่าเรียนพวกภาษามาด้วย เลยสนใจ LLB ของธรรมศาสตร์ ตอนนี้ค่อนข้างกังวลกับอนาคตมาก อนาคตเราดูไม่แน่นอน เลยว่าจะสอบเผื่อเอาไว้ก่อน 
เราเลยอยากสอบถามคนที่มีความรู้เรื่องการสอบ GED หน่อยค่ะ วิชาไหนที่ยาก ต้องใช้อะไรบ้าง และก็คนที่สอบ LLB ด้วยค่ะ เนื้อหาในคณะยากไหม เป็นคลาสที่ speaking eng ตลอดเลยหรือป่าว จบแล้วเป็นผู้พิพากษาสายไหนได้บ้าง สามารถไปต่อภาครัฐได้ไหม

ปล. เราไม่มีวุฒิจบม. 3 ค่ะ สามารถใช้ GED เพื่อสอบนิติภาคไทยด้วยได้ไหม  ละมันต้องใช้พวก GAT/PAT ไหม ถ้าใช้ เราในตอนนี้ที่เรียนอินเตอร์ จะสามารถไปสอบพวก GAT/PAT ได้หรือป่าว

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่