ขอรับบริจาคกรงหรือคอกให้น้องหมาป่วยหนัก มะเร็งโพรงจมูกระยะสุดท้าย

เราเก็บหมามาเลี้ยงตัวนึงเมื่อ 7 ปีที่แล้ว
ตอนนั้นมีเรื่องจนต้องหาบ้านใหม่ให้เขา แต่สุดท้ายก็แอบเลี้ยงจนเขาโต
พอผ่านพ้นวิกฤตตรงนั้นมาได้ก็ตั้งใจเลี้ยงเต็มที่มาก บำรุงสารพัด พาเที่ยว รับวัคซีนครบ
มันบริจาคเลือดช่วยเพื่อนหมามา 9 ครั้ง จนตัวเองล้มป่วยในปีที่ 6
ไต… เลือดจาง… สุดท้ายที่มะเร็งโพรงจมูก
รพ. ที่เขาบริจาคเลือดทั้ง 9 ครั้ง ช่วยเพียงค่าเจาะเลือดและวัคซีนป้องกันเห็บหมัด
นอกนั้นจ่ายเองค่ะ ค่าฉายแสงครั้งละ 4000-6000 บาท วันเว้นวัน เราไม่ไหว
ช่วยหมาแมวสารพัดสัตว์มาก็มาก แต่หมาตัวเองกลับไม่กล้าขอความช่วยเหลือจากใคร
ก็เลยได้แค่รักษาตามอาการ จนตอนนี้มันลามกินหน้าเขา ทะลุ ทั้งเลือดและหนองไหลตลอด
ก็ย้ายมาอยู่บ้านเช่าค่ะ เพราะกลิ่นเน่าเหม็นรุนแรงจนคนในบ้านอยู่ไม่ได้
เราอยู่กับเขาได้ และพยายามจะดูแลเขาให้ถึงที่สุดจนวาระสุดท้าย
แต่ตอนนี้ติดปัญหาคือเปิดประตูบ้านปุ๊บ เขาจะวิ่งออกไป คนทั้งหมู่บ้านวิ่งหนี เพราะสภาพเขาน่ากลัวมาก
ก็เลยมาขอรับบริจาคกรง หรือคอกที่ใหญ่พอสำหรับหมาไทยค่ะ นน. ประมาณ 20 กิโล
ผ้าก๊อซ น้ำเกลือ เทป สเปรย์นาโน สำหรับทำแผลให้เขาเช้าเย็น
ปกติก็พอหาซื้อให้เขาได้นะคะ แต่พอต้องแยกเขาออกจากคนอื่นๆ (ที่บ้านมีผู้สูงอายุและผู้ป่วยติดเตียง)
ก็เลยค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นมาก จนเริ่มไม่ไหวแล้วค่ะ

วอนขอความช่วยเหลือจากผู้ที่มีของพวกนี้อยู่แล้ว และไม่ได้ใช้ก่อนค่ะ
ขอไม่ลงภาพประกอบนะคะ อาจสยองเกินไป ทำสปอยล์ไม่เป็นแล้วด้วยค่ะ ไม่ได้ตั้งกระทู้มานานมาก

ขอบคุณล่วงหน้าแทนน้องด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่