วิธีหาเพื่อน

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ คือเราพึ่งขึ้นม.1 ไม่มีเพื่อนที่รู้จักเลย เราไปเห็นโปร์ไฟล์ของคนๆนึงเป็นรูปไอดอลเกาหลี เราก็เลยไปขอเค้าเป็นเพื่อน(ในไลน์) เราเห็นว่าเค้าเป็นติ่งเกาหลีเหมือนกับเรา ก็เลยอยากเป็นเพื่อนกับเค้า เค้าเป็นคนที่เรียนเก่งมากๆ ครั้งแรกที่เราทักไปถามเค้าก็คือเรื่องการบ้าน ซึ่งอะไรก็ไม่รู้ทำให้เรารู้สึกอยากเป็นเพื่อนกับเค้ามากๆ เราเคยชวนเค้าคุยเรื่องไอดอลเกาหลี พอเขาตอบกลับมา เราก็ไม่รู้จะตอบอะไร เราตอบไม่ถูก มันรุ้สึกตันมากๆ เลยอยากจะมาถามทุกคนว่ามีวิธีหาเพื่อนกันยังไงหรอคะ

(ที่พิมพ์มานี่คือเรียนออนไลน์นะคะ เพื่อใครไม่เข้าใจที่เราพิมพ์)

**อาจจะงงหน่อยนะคะ

*ขอไม่แท็กนะคะ แท็กไม่เป็นค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่