เสาเข็ม ไอ18 ถ้าเราจะให้เขาตอกทำเป็นเสาบ้านเลยจะได้ไหมครับ

คือเห็นบ้านไม้ยกใต้ถุนสูง ทั้งบ้านมีเสาอยู่ประมาณ   12 ต้น  คือถ้าผมตั้งใจจะให้เสาแบบนั้น...เป็นเสาเข็มไปเลยจะได้ไหมครับ สมมุติว่าอยากได้บ้านยกสูง 4 เมตร ตอกเสาเข็มลึก 16 เมตร  ก็ให้เขาเอาเสา 20 เมตรมาตอกเลยคืออยู่ใต้ดิน 16 เมตร เหลือ 4 เมตรไว้ยกสูงทำเป็นใตเถุน แบบนี้จะได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่