เเฟนบอกว่าอึดอัดที่ไม่เป็นตัวเอง

เรากับแฟนคบกันมาจะ 3 ปีแล้ว มีทะเลาะกันเป็นเรื่องธรรมดา แต่ก่อนตกลงเป็นแฟนเราบอกว่าเราเป็นคนหวงแฟนหึงแฟนนะ รับได้ไหม (แต่ไม่ใช่ทุกกรณีนะคะ) ระหว่างคบกัน ก็จะมีคนเก่าๆที่ไม่ใช่แฟนเก่าโทรมาบ้างหรือส่งข้อความมาบ้าง  เราก็พูดตรงๆว่าเราไม่สบายใจ เขาบอกว่าเขาพร้อมจะตัดให้ จนมีสองครั้งที่เราจับได้คือ ผญคนนั้นโทรมาหาแฟนเราตอนเที่ยงคืนปรึกษาเรื่องนางทะเลาะกับแฟนนาง(เราไม่ได้อยู่ด้วยกัน) เรื่องนี้เราจับได้เพราะแฟนลบการโทรในไลน์ แฟนก็บอกว่ามันไม่มีอะไร น้องมันแค่ปรึกษา เราโกรธที่แฟนเลือกจะปิดเรา ด้วยการลบ ส่วนอีกครั้ง ก็คล้ายกับเหตุการณ์แรกแต่คนละคน เราบอกว่าเราไม่ไหวแล้ว แฟนก็บอกว่าไม่ไหวเหมือนกัน โดยให้เหตุผลว่า ทำไมต้องมาเปลี่ยนตัวเขา เรารู้สึกจุกค่ะ เรารู้สึกผิดขึ้นมาทันที แต่เราก็ให้คำตอบตัวเองไม่ได้เหมือนกันว่า เราบังคับเขามากเกินไปจริงๆ หรือ มันเป็นพื้นฐานการให้เกียรติเราที่เขาควรจะทำให้กันแน่ (อันนี้มุมมองเรานะคะ) ขอความเห็นทุกคนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่