ฝันว่ามีคนฆ่าตัวตายในบ้าน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราฝันว่ามีคนฆ่าตัวตายในบ้านหลังเก่าเรา ซึ่งเราฝันมา 2 วันแล้วค่ะTT ฝันวันแรกจำไม่ได้ แต่ฝันวันนี้ยังพอจำได้ เลยมาตั้งกระทู้ถามค่ะ เพราะเราจิตตกมาก แม้จะเป็นแค่ฝัน แต่เราเห็นสภาพศ พ จริงๆในฝันเลยTT เกริ่นก่อนว่าเราไม่ได้เครียดหรือคิดเรื่องฆ่าตัวตายหรือดูข่าวพวกนี้มาก่อนเลยนะคะ

เราฝันว่าเรานั่งกินข้าวอยู่ แล้วมีคนรู้จักคนนึงเข้าห้องน้ำ ซึ่งเข้าไปนานมาก เพื่อนก็งง เราก็ปากปีจอพูดไปว่า "โดนผู้ชายเทมั้งนั่น" (แต่ความจริงไม่พูดแรงแบบนี้กับใครนะคะTT) แล้วเพื่อนๆที่นั่งกินข้าวกันอยู่ก็ "เห้ย เออ มึ-ไปดูมันดิ๊) ทีนี้เพื่อนก็เรียกก็เคาะประตูแต่ไม่เปิด เลยพังประตูเข้าไปดู เข้าไปดูในห้องน้ำ เจอศ(พ) คนรู้จักเราคนนั้น แล้วเพื่อนก็อุ้มออกมา ในฝันมีแม่เรา พี่สาวเรา อยู่ในเหตุการณ์ครบเลยค่ะ แล้วสภาพศ(พ) คือ กระจุยเลยค่ะ;-;

เราเกรงว่าถ้าฝันแบบนี้บ่อยๆ มันทำให้จิตเราตกมากจริงๆค่ะ ได้เห็นสิ่งที่ไม่อยากเห็นเต็มๆ เราเลยอยากรู้ว่า เพราะอะไรเราถึงฝันแบบนี้ หรือเราคิดมากอะไรไปเอง ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่