โรคไวรัสลำไส้อักเสบในสุนัข

ขอประสบการณ์จากเจ้าของน้องหมาที่เคยเป็นโรคนี้หน่อยว่ารักษาน้องอย่างไร บ้านนี้พาน้องไปฉีดวัคซีนรวมไม่ทันค่ะเพราะน้องติดเชื้อซะก่อน ตอนนี้รักษาอยู่ที่บ้านเมื่อวานหมอฉีดยาให้3เข็ม คือปฏิชีวนะ วิตามิน และต้านอาเจียน อาการล่าสุดมีอ้วกอยู่ และอุจจาระเหลวเป็นสีเข็ม ซึมไม่มาก ตอนเรียกชื่อน้องน้องยังตอบสนองกลับ น้องกินน้ำได้เองแล้วค่ะตอนนี้ ที่กังวลคือหาข้อมูลเยอะมากจริงๆ บางตัวก็รักษาในโรงพยาบาลโดยการฉีดยาดูอาการวันต่อวันก็หาย ส่วนบางตัวก็ไม่หาย บางตัวเจ้าของให้กินโยเกิร์ตกับฟ้าทะลายโจรก็หายค่ะ ตอนนี้เลยลังเลว่าจะไปทางไหนดี ส่วนคลินิกเเถวหมอไม่ให้แอดมิตอยู่นะคะเเละหมอก็มีงานประจำอยู่อีกจังหวัด ดังนั้นหมอจะอยู่คลินิกแถวบ้านแค่วันศุกร์และวันเสาร์ เพื่อนๆพอจะมีประสบการณ์ทางด้านนี้มั้ยคะ ตอนนี้คือเครียดมากกลัววันนี้น้องรอด พรุ่งนี้น้องอาจจะไม่รอดก็ได้ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่