อายุ15แต่เรียน ม.2ยังไม่มีวุฒิทำงานเซเว่นได้ไหมค่ะ

กระทู้คำถาม
อยากสอบถามค่ะ อายุ15แต่เรียนอยู่ ม.2ทำงานเซเว่นได้ไหมค่ะ พอดีอยากทำงานหาเงิน เศรษฐกิจไม่ดีทางครอบครัวเลยมีปัญหาด้านการเงินค่ะ เลยอยากช่วยครอบครัว และหนูคิดว่าอายุเท่านี้แล้วมีความรับผิดชอบเเล้วไม่อยากอยู่เฉยๆค่ะ ตอนนี้หนูอยู่สมุทรสาครค่ะ  
ช่วยรบกวนให้ความรู้หนูหน่อยนะค่ะ🙏🏻
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ🙏🏻🙂
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่