แมวป่วยน้ำลายเหม็นเป็นโรคอะไรคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือที่บ้านเรามีแมวจรที่ชอบมาบ่อยๆหลังมารู้ว่าท้องด้วยแต่ว่าน่าจะท้องได้ไม่นานขนาดนั้นนะคะแล้วอยู่ๆวันนึงนางมาคลอดลูกทิ้งไว้ละเรามาเจอลุกมันตาย2ตัวค่ะแต่หาแม่มันไม่เจอแล้วต่อมามันกลับมาเองตอนดึกสภาพดูไม่ได้เลยค่ะมีเลือดน้ำเหลืองที่อวัยวะเพศออกมาเปื้อนเต็มหางและรอบๆเลยและก็สังเกตเห็นว่ามีน้ำออกจากปากด้วยสีเหลืองๆและกลิ่นเหม็นพอๆกับเลือดและน้ำเหลืองที่เปื้อนอยู่ แล้วก็เหมือนมันจะร้องไห้ด้วยค่ะน้ำตาขี้ตาเต็มเลยจมูกก็เหมือนมีน้ำไหลออกมา อยากจะรู้ว่ามันเป็นอะไรคะ ตอนนี้มันหายไปเอาไปหาหมอไม่ได้ ลองค้นในเน็ตก็ไม่ค่อยมีตรงตามนี้ ใครรู้ช่วยบอกและบอกวีธีรักษาเบื้องต้นตอนเจอน้องทีค่ะแล้วจะรีบพาไปหาหมอถ้าน้องกลับมา
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่