ก่อนจะเป็นแฟน...ต้องประมาณไหนกันคะ ถึงจะเรียกว่า "คนคุยกัน"

ชวนคุยค่ะ 😂😂😂

ตามหัวข้อสนทนาเนอะ   คนคุยกันที่ยังไม่ได้เป็นแฟนกัน ต้องประมาณไหนถึงจะเรียกว่ากำลังคุย หรือคนคุย  

คำนี้  สำหรับคนโสด มันสำคัญอยู่นะคะเราว่า   มันต้องเข้าใจตรงกันไหมในทั้งสองฝ่ายว่า เออ  เราคุยกันอยู่นะ มากกว่าเพื่อนนะ แต่ก็ยังไม่ใช่แฟนนะ อะไรแบบนี้ไหม

คนคุยมันพิเศษนะคะ  น่าจะมีเพียงหนึ่งเนอะ ไม่ใช่หลายคน

ซึ่งตรงนี้แหละค่ะ ที่อยากจะถาม อยากจะคุย ว่า คุณรู้ได้ยังไงว่า สเตตัสของคนทั้งคู่ (คุณ กับ อีกคน) เป็นคนคุยของกันและกัน  คุณถามอีกฝ่ายมั้ยคะ ถ้าถาม ถามว่ายังไงบ้าง

พูดคุยกัน  วางตัวยังไงกัน

**คงไม่ต้องชี้แจงรายละเอียดเนอะ ว่าทำไมเราไม่รู้กระบวนการเหล่านั้นอ่ะ  ....... อืมมม มันไม่มีไง  

มีมาหยอด มาอ้อนบ้าง อันนั้นก็พอได้กระชุ่มกระชวยกันไปค่ะ
บ่มีซัมติงหยังดอกค่ะ  หม่วนๆ ไปซั่นล่ะ 555555+

คุยกันทุกวัน  ทุกคืน  ไปไหนมาไหน บอกกล่าวกัน นัดกันกินข้าวบ่อย ๆ ประมาณนี้ไหม สำหรับคนคุย เราเข้าใจว่าแบบนี้นะ หรือย่อหน้านี้คือ แฟน   งง  ค่ะ  พิมพ์ไปงงไป เพี้ยนเบลอ

หาทางลงไม่เจอแล้วค่ะ 😂😂😂
ก็ตามหัวข้อสนทนาแหล่ะค่ะ
ว่ายังไงกันบ้าง  มาตอบกันหน่อย
เหมือนจะเหงา   อยากมีเพื่อนคุยค่ะ 😁😁😂😂

อาจจะไม่ได้ตอบความเห็นในทันทีนะคะ  ติดประชุม  แต่เดี๋ยวมาตอบแน่นอนค่ะ  โคตรคิดถึงอ่ะห้องบางรักกก  เพี้ยนลาเวนเดอร์
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่