ขอHow to เรียนจบไปทำงานเป็น "นักอาชญาวิทยา" หน่อยค่ะ

คือตอนนี้หนูเรียนม.3เข้าเทอมที่สองแล้วค่ะ หลังจากที่คิดไว้ตั้งแต่ตอนขึ้นมัธยมแล้วว่าถ้าโตมาอยากจะทำอาชีพที่เกี่ยวกับพวกคดีฆาตกรรมเช่นเป็นหมอชันสูตรหรืออะไรประมาณนี้แล้วไปหาข้อมูลคร่าวๆก็เลยรู้สึกถูกชะตากับอาชีพนี้แต่ว่าหาข้อมูลยากมากๆๆๆๆๆ ก็เลยอยากจะมาถามพี่ๆในพท.ว่าถ้าอยากจะโตไปแล้วทำงานเป็นนักอาชญาวิทยาเนี่ยจะต้องเริ่มยังไงบ้าง วันนี้ก็เลยอยากจะมาถามพวกพี่ๆประมาณนี้ค่ะ
1.จะต้องเริ่มเรียนสายอะไร
2. มีคณะไหนที่เรียนเกี่ยวกับอาชีพนี้บ้าง
3. วิชาที่เรียน
4. อาชีพนี้มีรองรับในไทยรึเปล่า
หนูขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่